“เบนจามิน ตัน” เป็นประธานงานจับติ้วโตโยต้า ลีก คัพ 2020 รอบคัดเลือก

Share on facebook
Share on twitter
Share on whatsapp
"เบนจามิน ตัน" เป็นประธานงานจับติ้วโตโยต้า ลีก คัพ 2020 รอบคัดเลือก
banner 2
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

มร. เบนจามิน ตัน ที่ปรึกษาและผู้อำนวยการฝ่ายคลับไลเซนซิง เป็นประธานงานจับสลาก โตโยต้า ลีก คัพ 2020 รอบคัดเลือก

วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 14.00 น. ณ ห้องออดิทอเรียม ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 25 ชั้น การกีฬาแห่งประเทศไทย สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ร่วมกับ บริษัท ไทยลีก จำกัด และ บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด มุ่งมั่นสร้างสรรค์บอลไทย จัดพิธีการจับสลากประกบคู่ โตโยต้า ลีก คัพ 2020 รอบคัดเลือก รอบแรก และ รอบคัดเลือก รอบสอง ขึ้น

a

สำหรับงานครั้งนี้ ได้รับเกียรติจกาก มร. เบนจามิน ตัน ที่ปรึกษาและผู้อำนวยการคลับ ไลเซนซิง เป็นประธาน พร้อมด้วย คุณวรงค์ ทิวทัศน์ เลขานุการฝ่ายจัดการแข่งขัน บริษัท ไทยลีก จำกัด รวมถึงตัวแทนจากแต่ละสโมสร เข้าร่วมงาน

ซึ่งในรอบคัดเลือกของการแข่งขันฟุตบอล โตโยต้า ลีก คัพ จะประกอบด้วยทีมจาก ออมสิน ลีก โปร (ไทยลีก 3) 19 ทีม และ ออมสิน ลีก (ไทยลีก 4) 33 ทีม รวมทั้งสิ้น 52 ทีม ซึ่งในรอบนี้ จะแข่งกันแบบแบ่งโซน 6 โซน มีการแข่งขัน 2 รอบ โดยแบ่งได้ดังนี้

b

โซนเหนือ (10 ทีม) : นครแม่สอด ยูไนเต็ด, แม่โจ้ ยูไนเต็ด, วัดโบสถ์ ซิตี้, ลำพูน วอริเออร์, กำแพงเพชร เอฟซี, เชียงราย ซิตี้, เชียงราย ล้านนา, สี่แคว ซิตี้, อุตรดิตถ์ เอฟซี, พิษณุโลก เอฟซี

โซนตะวันออกเฉียงเหนือ (8 ทีม) : นครราชสีมา ยูไนเต็ด, มหาสารคาม เอฟซี, ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด, อุดร ยูไนเต็ด, สุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี, อุบล ครัวนภัส เอฟซี, ขอนแก่นมอดินแดง ฟุตบอลคลับ, เมืองเลย ยูไนเต็ด

โซนตะวันออก (10 ทีม) : สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, บ้านบึง เอฟซี, สระแก้ว เอฟซี, เกาะขวาง เอฟซี, ปลวกแดง ยูไนเต็ด, บ้านค่าย ยูไนเต็ด, สโมสรฟุตบอลกองเรือยุทธการ, จันทบุรี เอฟซี, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี

โซนตะวันตก (4 ทีม) : สมุทรสงคราม เอฟซี, สระบุรี ยูไนเต็ด, เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด, ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล (9 ทีม) : สมุทรปราการ เอฟซี, มหาวิทยาลัยธนบุรี, ทหารอากาศ เอฟซี, มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต, บางปะอิน อยุธยา เอฟซี, เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด, บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด, สโมสรฟุตบอลราชประชา, บางกอก เอฟซี

โซนใต้ (11 ทีม) : หาดใหญ่ ซิตี้, สุราษฎร์ธานี ซิตี้, ยาลอ ซิตี้, สุราษฎร์ธานี เอฟซี, นครศรี ยูไนเต็ด, นรา ยูไนเต็ด, กระบี่ เอฟซี, สงขลา เอฟซี, ปัตตานี เอฟซี, ป่าตอง ซิตี้, พัทลุง เอฟซี

c

ทั้งนี้ จะมีการคัดเลือกทีมเข้าสู่รอบเพลย์ออฟจากแต่ละโซนด้วยจำนวนทีมที่ไม่เท่ากัน โดยโซนเหนือ, โซนตะวันออก, โซนกรุงเทพ และปริมณฑล รวมถึง โซนใต้ จะมีทีมผ่านเข้ารอบโซนละ 3 ทีม ขณะที่โซนตะวันออกเฉียงเหนือ คัดทีมเข้ารอบ 2 ทีม และโซนตะวันตก คัดทีมเข้ารอบ 1 ทีม

ซึ่งผลการจับสลากในรอบคัดเลือก มีดังนี้

โซนเหนือ

รอบคัดเลือก รอบแรก : อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ วัดโบสถ์ ซิตี้, แม่โจ้ ยูไนเต็ด พบ ลำพูน วอริเออร์, เชียงราย ซิตี้ พบ นครแม่สอด ยูไนเต็ด, กำแพงเพชร เอฟซี พบ เชียงราย ล้านนา, สี่แคว ซิตี้ พบ พิษณุโลก เอฟซี (ผู้ชนะคู่นี้ เข้ารอบเพลย์ออฟทันที)

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง อุตรดิตถ์ เอฟซี กับ วัดโบสถ์ ซิตี้ พบ ผู้ชนะระหว่าง แม่โจ้ ยูไนเต็ด กับ ลำพูน วอริเออร์, ผู้ชนะระหว่าง เชียงราย ซิตี้ กับ นครแม่สอด ยูไนเต็ด พบ ผู้ชนะระหว่าง กำแพงเพชร เอฟซี กับ เชียงราย ล้านนา

d

โซนตะวันออกเฉียงเหนือ

รอบคัดเลือก รอบแรก : สุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี พบ อุบล ครัวนภัส เอฟซี, ขอนแก่นมอดินแดง ฟุตบอลคลับ พบ นครราชีสมา ยูไนเต็ด, ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด, มหาสารคาม เอฟซี พบ อุดร ยูไนเต็ด

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง สุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี กับ อุบล ครัวนภัส เอฟซี พบ ผู้ชนะระหว่าง ขอนแก่นมอดินแดง ฟุตบอลคลับ กับ นครราชสีมา ยูไนเต็ด, ผู้ชนะระหว่าง ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด กับ เมืองเลย ยูไนเต็ด พบ ผู้ชนะระหว่าง มหาสารคาม เอฟซี กับ อุดร ยูไนเต็ด

โซนตะวันออก

รอบคัดเลือก รอบแรก : เกาะขวาง เอฟซี พบ สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี พบ ปลวกแดง ยูไนเต็ด, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี พบ บ้านค่าย ยูไนเต็ด, สระแก้ว เอฟซี พบ บ้านบึง เอฟซี, สโมสรฟุตบอลกองเรือยุทธการ พบ จันทบุรี เอฟซี (ผู้ชนะคู่นี้ เข้ารอบเพลย์ออฟทันที)

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง เกาะขวาง เอฟซี กับ สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด พบ ผู้ชนะระหว่าง ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี กับ ปลวกแดง ยูไนเต็ด, ผู้ชนะระหว่าง นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี กับ บ้านค่าย ยูไนเต็ด พบ ผู้ชนะระหว่าง สระแก้ว เอฟซี กับ บ้านบึง เอฟซี

e

โซนตะวันตก

รอบคัดเลือก รอบแรก : เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด พบ สมุทรสงคราม เอฟซี, สระบุรี ยูไนเต็ด พบ ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด กับ สมุทรสงคราม เอฟซี พบ ผู้ชนะระหว่าง สระบุรี ยูไนเต็ด กับ ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล

รอบคัดเลือก รอบแรก : เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด พบ สมุทรปราการ เอฟซี (ผู้ชนะคู่นี้ เข้ารอบเพลย์ออฟทันที), มหาวิทยาลัยธนบุรี พบ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต, บางปะอิน อยุธยา เอฟซี พบ ทหารอากาศ เอฟซี, บางกอก เอฟซี พบ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง มหาวิทยาลัยธนบุรี กับ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต พบ ผู้ชนะระหว่าง บางปะอิน อยุธยา เอฟซี กับ ทหารอากาศ เอฟซี, ผู้ชนะระหว่าง บางกอก เอฟซี กับ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด พบ สโมสรฟุตบอลราชประชา

f

โซนใต้

รอบคัดเลือก รอบแรก : ปัตตานี เอฟซี พบ สุราษฎร์ธานี ซิตี้, ยาลอ ซิตี้ พบ กระบี่ เอฟซี, นครศรี ยูไนเต็ด พบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี, หาดใหญ่ ซิตี้ พบ พัทลุง เอฟซี, สงขลา เอฟซี พบ ป่าตอง ซิตี้

รอบคัดเลือก รอบ 2 : ผู้ชนะระหว่าง ปัตตานี เอฟซี กับ สุราษฎร์ธานี ซิตี้ พบ ผู้ชนะระหว่าง ยาลอ ซิตี้ กับ กระบี่ เอฟซี, ผู้ชนะระหว่าง นครศรี ยูไนเต็ด กับ สุราษฎร์ธานี เอฟซี พบ ผู้ชนะระหว่าง หาดใหญ่ ซิตี้ กับ พัทลุง เอฟซี, ผู้ชนะระหว่าง สงขลา เอฟซี กับ ป่าตอง ซิตี้ พบ นรา ยูไนเต็ด

โดยการแข่งขันรอบคัดเลือก รอบแรก จะแข่งขันในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2563 ส่วนรอบคัดเลือก รอบสอง จะแข่งขันวันที่ 21 มีนาคม 2563

สำหรับการแข่งขัน โตโยต้า ลีก คัพ นั้น เริ่มจัดการแข่งขันขึ้นตั้งแต่ปี 2553 โดยทางโตโยต้า มองเห็นความสำคัญในการช่วยพัฒนาวงการฟุตบอลไทยให้ก้าวไกล ตามแคมเปญ TOYOTA Spirit of Football มุ่งมั่นสร้างสรรค์บอลไทย ด้วยการเป็นผู้สนับสนุนหลักของการแข่งขันรายการนี้ โดยทีมที่เป็นแชมป์ จะได้รับเงินรางวัล 5 ล้านบาทด้วยกัน

Source link

Share on facebook
Facebook
Share on twitter
Twitter
Share on whatsapp
WhatsApp
Share on telegram
Telegram

โซลชา รับเห็น ลิเวอร์พูล เป็นแชมป์แล้วเจ็บปวด

โอเล่ กุนนาร์ โซลชา ผู้จัดการทีม แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ออกมาให้สัมภาษณ์ยอมรับกันแบบตรงๆ ว่ารู้สึกเจ็บปวดที่เห็นคู่อริตลอดกาลอย่าง ลิเวอร์พูล คว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกสำเร็จในฤดูกาลนี้

Read More »

สามแต้มชัวร์! โอเว่น ฟันธงหงส์มาแน่คืนนี้

ไมเคิ่ล โอเว่น ตำนานกองหน้าบัลลงดอร์ มั่นใจสุดขีดว่าทีมเก่าของตนอย่าง ลิเวอร์พูล จะสามารถบุกไปเอาชนะ เอฟเวอร์ตัน ได้ถึงกูดิสัน พาร์ค ในเกมเมอร์ซีย์ไซด์ ดาร์บี้ คืนวันอาทิตย์นี้

Read More »

เดวีส์ คว้าแข้งดาวรุ่งแห่งปีของบุนเดสลีกาเหนือ ฮาแลนด์

อัลฟอนโซ เดวีส์ วิงแบ็ก “เสือใต้” บาเยิร์น มิวนิค ที่เพิ่งทำสถิติแข้งวิ่งเร็วที่สุดในบุนเดสลีกา ด้วยเวลา 36.5 กิโลเมตร ต่อชั่วโมง และช่วยทีมซิวถาดแชมป์ลีกไปครองอย่างยิ่งใหญ่

Read More »

ริชาร์ลิซอน ยก 3 กองหลังเหนือกว่า ฟาน ไดค์

เอฟเวอร์ตัน มีคิวเปิดรังกูดิสัน พาร์ค ทำศึกเมอร์ซีย์ไซด์ดาร์บี้ รับการมาเยือนของ ลิเวอร์พูล ในวันอาทิตย์นี้ ในเกมพรีเมียร์ลีกนัดรีสตาร์ทหลังโควิด-19

Read More »

Leave a Replay